Lineage 2 Vietnamese Edition  
Đây là diễn đàn cũ, chỉ có thể xem. Để tham gia thảo luận, các bạn vui lòng vào http://l2vn.com/forum

Quay lại   Lineage 2 Vietnamese Edition > Góp ý > Góp ý cách chơi
FAQ VB Image Host Danh sách thành viên Lịch Đánh dấu đã đọc diễn đàn

Góp ý cách chơi Góp ý về cách chơi

Trả lời

Công cụ hỗ trợ
Cũ 07-08-05, 10:34 AM
zaza zaza is offline
Khách

Mặc định Có 1 Cách Rất Hay để Chống Lag Mạng

Có phải là mạng l2vh giờ đã đỡ lag rồi nhưng vẫn còn đôi chút?Tui đã nghĩ ra 1 cách này để chống lag ADMIN coi có được ko nhé.Đó là bát người chơi nhặt hết rác rưởi mà mình đánh mob rơi ra (tên B chẳng hạn ) rồi nếu mà ko xài thì hủy vào thùng rác.Các bác thấy thế có được ko?.Nếu ADMIN có xài ý tưởng của em thì thưởng cho em 1 tí goi. là nhuận bút nha-->dù ko có công lao thì cung là có đóng góp .Hình phai. cho người xả rác làm lag sever có thể là cấm nhăt. đồ trong 1 giờ---> rất phù hợp vì ai bảo vứt đồ đi
Reply With Quote
Cũ 07-08-05, 12:02 PM
Sieuluoi's Avatar
Sieuluoi Sieuluoi is offline
Siêu Cao Thủ

Mặc định Ðề: Có 1 Cách Rất Hay để Chống Lag Mạng

Trích dẫn:
Từ bài viết của zaza
Có phải là mạng l2vh giờ đã đỡ lag rồi nhưng vẫn còn đôi chút?Tui đã nghĩ ra 1 cách này để chống lag ADMIN coi có được ko nhé.Đó là bát người chơi nhặt hết rác rưởi mà mình đánh mob rơi ra (tên B chẳng hạn ) rồi nếu mà ko xài thì hủy vào thùng rác.Các bác thấy thế có được ko?.Nếu ADMIN có xài ý tưởng của em thì thưởng cho em 1 tí goi. là nhuận bút nha-->dù ko có công lao thì cung là có đóng góp .Hình phai. cho người xả rác làm lag sever có thể là cấm nhăt. đồ trong 1 giờ---> rất phù hợp vì ai bảo vứt đồ đi
Bạn coi ở ngoài đời, nội chuyện bỏ rác vào thùng thì có ai chịu làm đâu, ở đó mà biểu tụi nó đi nhặt rác á? Có thể mở 1 cuộc thi: giá trị rác ai nhặt được bao nhiêu nhân lên 100000 và đổi ra adena thì may ra

Cánh trắng nhuộm sầu... tan giấc mộng hàng thế kỉ
Gãy cánh, thiên thần chẳng cần bay...
Reply With Quote
Cũ 07-08-05, 03:36 PM
bacsidien1's Avatar
bacsidien1 bacsidien1 is offline
Cao nhân

Oh my phật ý kiến phong phú thiệt mà thử nghĩ coi mâý cái đó liện quan gì tới mạng lag? không káng kể . Đây là ý kiến không khả quan , TOÀ BÁC BỎ kiến nghị trên . SERVER tiếp tục lag .. Bãi Toà ..!
Cũ 07-08-05, 04:46 PM
angel0tear2's Avatar
angel0tear2 angel0tear2 is offline
Khách

admin nâng giá mua các loại wooden arrow = 10; hub scent = 50; silver arrow = 100 trong shop là người ta đánh nhau để lụm.
Reply With Quote
Cũ 07-08-05, 06:17 PM
yaibabuffer yaibabuffer is offline
Khách

Liên quan!

Nếu vứt 1 đống tên 1 tỷ tỷ cái thì ko vấn đề. Nhưng vứt từng cái 1 từng cái 1 thì có vấn đề. Vì Server phải dành 1 ít power để xử lý nó (xác định vị trí, thời gian tồn tại, số lượng etc...)
Reply With Quote
Cũ 08-08-05, 10:09 PM
zaza zaza is offline
Khách

Đúng như thế thằng cha bacsidien cha biết gì .Thé tui hoi ông giờ viết chữ bằng cách thả tên B xem có lag ko?Bây giờ thử cấm giống như cấm lure mob coi còn ai dám ko?
Reply With Quote
Cũ 08-08-05, 10:34 PM
ziniie's Avatar
ziniie ziniie is offline
Tiền bối

cách đỡ lagg
bỏ làm mịn , bỏ chi tiết nền , bỏ đổ bóng , tắt hết tiếng , để chế độ thấp ko nên để cao , tầm thấy cảnh 3 - tầm thấy NPC 3 ( nếu còn lagg thì đưa về 1 )
Reply With Quote
Cũ 08-08-05, 11:21 PM
DoctorJoe's Avatar
DoctorJoe DoctorJoe is offline
Đệ tử

uh2m
tui thây cách của ziniie hay hơn nhiều ,
@ to zaza tao chọc tới bố mày chưa?
Reply With Quote
Cũ 09-08-05, 07:05 AM
thuchien thuchien is offline
Đệ tử

tốt hơn hết là tắt luôn cả chế độ chát cho thành 3 không mù câm điếc cho nhanh
híc híc chơi l2 mà để cái chế độ của bác thì còn gì là hay...
l2 được cai cảnh đẹp hết chê
Cũ 11-08-05, 12:23 AM
thedeath_009's Avatar
thedeath_009 thedeath_009 is offline
Lưu dân

Trích dẫn:
Từ bài viết của ziniie
cách đỡ lagg
bỏ làm mịn , bỏ chi tiết nền , bỏ đổ bóng , tắt hết tiếng , để chế độ thấp ko nên để cao , tầm thấy cảnh 3 - tầm thấy NPC 3 ( nếu còn lagg thì đưa về 1 )
Cách này chỉ áp dụng cho máy cấu hình yếu, còn máy có cấu hình mạnh thì chẳng liên wan, mạng lag ở đây là do server (máy chủ) phải xử lý 1 số lượng lớn thông tin cùng 1 lúc chứ ko phải là đòi hỏi phần cứng của các máy con ( máy của người chơi) cho nên cách của ziniie đối với những người chơi có cấu hình mạnh là vô dụng, máy em là P4 3.0ghz siêu phân luồn, ram 2 gb, vga 9550 138mb, 128 bit chơi vẫn lag như thường, có làm như bác thi lag vẫn hoàn lag.
Còn 1 nguyên nhân gây nên lag nữa là do thằng cung cấp dịch vụ mạng (ví dụ FPT,Viettel.....), mạng ko ổn định, thất thường, có người dang download trong khi chơi gây nên tình trạng lag v.v......
Vì có nhiều yếu tố gây nên tình trạng lag nên khi bị lag, ko nên cứ lôi đầu admin ra mà tru tréo , mà admin có lỗi gì chứ, đã cung cấp server chùa cho chơi lại còn ko biết điều, mà do chơi chùa nên có đông người chơi wá, 1 người lại chơi nhiều acc, thậm chí có người mở 1 lúc 4 acc để mua bán NL v.v.... nên gây ra tình trạng lag.
Nếu admin có thể mua được bản quyền l2 từ NCSoft thì hay biết mấy, khi đó có thu tiền thì tui vẫn chơi, và khi đó người nào muốn chơi thật sự thì sẽ bỏ tiền ra chơi, hạn chế tình trạng 1 người chơi 2-3 acc cùng lúc, hạn chế tình trạng kiếm tiền VND = adena bằng cách mở nhiều acc để mua bán NL ko thôi, và như thế mạng sẽ đỡ lag (tuy ít người hơn nhưng dịch vụ sẽ tốt hơn, ko còn lag như hiện nay), và hơn thế nữa là admin sẽ có tiền để nâng cấp máy tốt hơn để phục vụ người chơi là chúng ta.
Đó là ý kiến đóng góp của tui thôi, còn mọi việc vẫn do admin quyết định thôi, biết nghĩ cho mình cũng phải biết nghĩ cho người khác, mình được vui chơi, có thể kiếm VND = adena (dù cấm hay ko thì người ta vẫn bán) vậy mà khi có chuyện gì xảy ra lại lôi admin ra chửi, thế thì có được ko?
Reply With Quote
Trả lời

Công cụ hỗ trợ

Quyền hạn