Lineage 2 Vietnamese Edition  
Đây là diễn đàn cũ, chỉ có thể xem. Để tham gia thảo luận, các bạn vui lòng vào http://l2vn.com/forum

Quay lại   Lineage 2 Vietnamese Edition > Góp ý > Góp ý dịch thuật
FAQ VB Image Host Danh sách thành viên Lịch Đánh dấu đã đọc diễn đàn

Góp ý dịch thuật Góp ý về việc dịch Lineage II

Trả lời

Công cụ hỗ trợ
Cũ 14-01-08, 01:46 PM
whead's Avatar
whead whead is offline
Đại cao thủ

Talking Xin phép góp ý thêm về thư viện của L2

Mình làm Q clan lv5 :"Theo Đuổi Hoài Bão Môn Phái" thấy phần hướng trên thư viện có 1 chỗ chưa rõ ràng mà mình cho là thiếu sót:

ở bước thứ 6, hướng dẫn nói rằng:
_"Gặp Head Blacksmith Kusto (Giran). Ông ta đưa cho bạn Black Anvil Coin đổi với Brooch. Trở về gặp Martien rồi quay lại Sir Gustaf."

và phần chú ý bên dưới:
_"Khi bạn gặp Banlthazar (Làng Thợ Săn), nó sẽ đòi bạn đi đánh Lesser Giant Soldiers và Scouts để lấy 10 Titan's Powerstones (không phải Power Stone) và 10 Nebulite Crystals, Banthazar sẽ cho bạn 1 cái Công thức: Titan's Powerstone. "

nếu muốn lấy được tấm rec thì phải đưa cho Banlthazar đồng xu Black Anvil Coin (màu xanh, nằm trong kho item nhiệm vụ). Phần này không nêu rõ ràng nên có thể sẽ khiến người làm Q lúng túng khi thực hiện theo hướng dẫn của thư viện.
Mình có ý kiến xin BQT hãy thêm vào 1 dòng nữa sau bước thứ 6 nói rõ rằng:
_"Đồng xu này dùng để trao đổi với Banlthazar (Làng Thợ Săn) thì ông ta mới cho bạn tấm rec có thể dùng để chế Titan's Power Stone."

hoặc cách khác là thêm vào sau phần chú ý:
_" .... Công thức này Banlthazar chỉ đưa cho bạn nếu bạn đống ý đưa ông ta đồng xu Black Anvil Coin mà trưởng rèn Blacksmith Kusto (Giran) đã thưởng cho bạn"

Chỉ là ý kiến nhỏ, mong BQT xem xét.

Life's like a Snowflake in the wind

whead
Reply With Quote
Trả lời

Công cụ hỗ trợ

Quyền hạn