Lineage 2 Vietnamese Edition  
Đây là diễn đàn cũ, chỉ có thể xem. Để tham gia thảo luận, các bạn vui lòng vào http://l2vn.com/forum

Quay lại   Lineage 2 Vietnamese Edition > Dành cho người chơi > Người chơi tự xử
FAQ VB Image Host Danh sách thành viên Lịch Đánh dấu đã đọc diễn đàn

Người chơi tự xử Chuyện nội bộ bị vạch trần

Trả lời

Công cụ hỗ trợ
Cũ 21-03-06, 10:39 AM
trumcuoivn's Avatar
trumcuoivn trumcuoivn is offline
Tiền bối

Mặc định Ðề: Tạm biệt các bạn 1x, khaivy nghỉ l2 đây

Trích dẫn:
Từ bài viết của 0909617442
@ lunmatday và clan Protect : ko hiẻu vì lí do gì mà lunmatday ra nước ngoài và sau đó là 1 người khác chơi, lunmatday em hận anh lắm bỏ bê clan ko chăm sóc, làm nó tan rã, nhưng cũng cám ơn sư che chở giúp đỡ em của anh.
Mong Khaivy đọc những dòng này :
Char lunmatday do bạn tôi chơi ; nó ko đi đâu cả ... Nhưng nó tâm sự với tui là hồi trước nó buồn ông vì ông lỡ bán Dual gì của nó ( hình như là katana thì phải ) nó vẫn còn chơi .Clan Protect đang mang nhiều tâm huyết của nó nên nó sẽ ko bỏ . Như Khaivy thấy đó ... thỉnh thoảng vẫn thấy Biểu tượng clan PROTECT đi vào Giran ... Vẫn là biểu tượng quen thuộc : Nền đen chữ đỏ....
Về những chuyện của Khaivy ; tui cũng đã trải qua rồi nên cũng thông cảm....
Nhưng may mắn ; tôi có người bạn gái biết chia sẻ ; cũng thích LineageII nên ko bị như ông.
Cuối cùng ; ông đừng trách lunmatday ; nó chơi tốt lắm ; đến giờ vẫn chưa có đủ 1 sự nghiệp bề thế như ông .Còn nhớ lúc trước ; nó kêu gọi anh em từ 4x qua với nó; trang bị cuối D ... Vầy mà .. công sức của nó được đổi sang 4x cho tụi bạn nó ; vì vậy nên nó nản và lao đầu vào MU FPT .
Ông có muốn phân trần gì với nó thì PM Patrict ; đừng để nó hiểu lầm ....
Cũ 21-03-06, 12:13 PM
jack3010 jack3010 is offline
Khách

nghe có lunmatday nên vào post vài dòng.
còn nhớ hồi chân ướt chân ráo vào l2 ( mới chơi la chơi 1x ) cái thời nghèo nàn tui chả biết lunmatday va lunmatday cũng chả biet tôi vậy ma vẫn cho tui 1 cái khiên con` pt kéo lev nữa, tuy chỉ là chuyện nhỏ nhưng vẫn nhớ dến giờ hehe
Reply With Quote
Cũ 21-03-06, 12:13 PM
beer beer is offline
Đệ tử

Trích dẫn:
Từ bài viết của 0909617442
10 tháng chơi l2 1x quả là 1 thời gian dài, thật sự mình đã có nhìu kỉ niệm thật khó quên đối với các bạn chơi bên 1x, dù mình ko phải là người mạnh nhất ko phải là người giàu nhất, ko phải là người kill red nhìu nhất, chưa từng lên TOP bất kì class nào nhưng mình tự hào đã có nhiều bạn tốt. Mình thật sự ko muốn chia tay với l2 chia tay với server 1x thân yêu, nhưng có lẽ l2 đã chiếm quá nhìu vào quĩ thời gian của mình, nó đã có quá nhìu tác động đến cuộc sống của minh. Mình cảm thấy đã đến lúc nói lời chia tay.
Ban đầu chơi l2 chỉ là giết thời gian trong khi đợi MU FPT ra, nhưng thật sự mình đã bi thu hút bởi phần âm nhạc của nó, về giao diện 3D và chi tiết nhân vật được chăm chút rất kĩ, và dĩ nhiên là hệ thống Q của nó. Và khi đã bước chân vào là mình cảm thấy bị cuốn vào thế giới vô hình đó. Mình bắt đầu vùi đầu vào l2. Ăn l2 ngủ l2 uống trà đá....
Mê game quá khiến HK vừa rồi mình bị rớt 3 môn, thôi ko sao cứ chơi tiếp nhưng mình chợt nhận ra nó đã trở thành 1 phần cuộc sống của mình. Thiếu nó ngày nào mình cảm thấy rất khó chiu. Nhưng hỡi ôi điều mình ko muốn đã đến : bạn bè mình dần ít đi, mình cảm thấy cô độc, chỉ bít có l2 làm bạn, mình là cán bỘ Đoàn nhưng vì game mình đã bỏ quên trách nhiệm với chi đoàn với khoa, mình thật sự đáng trách. Rảnh là l2, bận cũng ...l2
Sống trong thế giới thứ 2 này mình phát hiện ra mình rất giỏi trong việc kinh doanh mà ngoài đời thật mình ko bít. Vì mình đang học về tin học. Mình bắt đầu kinh doanh ss no grade đến ssC ssB rồi đến ssA, con đường dẫn đến thành công quả là ko dành cho người thiếu kiên trì nhẫn nai. Suốt ngày chỉ bít chế ss, bán ss ....... Mãi đến lúc có clan mình mới phát hiện ra ngoài đồng tiến ra, bạn còn đang có nhìu thứ quí giá mà đồng tiến ko mạng lai cho ban, đó là những buổi pt cùng nhau train, cùng cười đùa trò chuyện ko tính toán thiệt hơn. Thật là những khoảng thời gian quí báu...
Nhưng rồi 1 sự việc kinh khủng đã xảy ra với mình, mình và bạn gái đã chia tay, quen nhau được 2 năm mà chỉ vì mình vì mình thiếu quan tâm đến bạn mà đã xảy ra cớ sự này, vì sao hỡi trời, vì suốt ngày chơi game, online liên tục thì làm gì mà có thời gian dành cho cô ấy...Buồn làm sao...
Có thể bạn đã lâm vào hoàn cảnh của tôi và cũng có thể ko, nhưng cái tuổi 20 đấy hứa hẹn cho tương lai đã khiến tôi đưa ra quyết định này. Tôi phải làm 1 cái gì đó, phải học thật giỏi để sau này còn gánh vác viêc gia đình, tôi là con trai duy nhất trong gia đình, là con cháu của dòng họ lớn ở quê tôi, tôi phải học học nữa phải chay nhanh hơn các bạn vì hiện giờ này mình đã xuất phát chậm hơn các bạn tôi rồi. CNTT luôn phát triển ko ngừng, nó sẽ ko đợi những thằng chỉ bít chơi game như tôi.
Có lẽ lần cuối tôi lên diễn đàn này cũng như chơi game nữa nên tôi muốn viết thật nhiều. thật nhiều......
Tôi cám ơn tất cả những người bạn cũng như kẻ thù của tôi đã sống cùng tôi trong cai thế giới thứ 2 đầy thú vi này
@ chuotchui & nuchuatansat : cám ơn 2 bạn đã cho tôi bít mùi vi của đánh nhau, của kill red, của những tranh chấp vì ks nhau khi train.
@ Rogue85 & CUTO : cám ơn 2 bạn đã pt cùng mình train ở DT orc ( BUFFLENMAY86 ) thật sư các bạn đã giúp đỡ mình rất nhiều.
@ TieunuongKOH : cùng bán ss với bạn ở bpt quả là điều thú vi.
@ Boy85 : Cám ơn anh boy đã giúp đở em rất nhiều, nhờ cuốn sách của anh mà em đã có được như ngày nay.
@ Blackmax và clan Killers : cám ơn anh đã giới thiệu em vào clan và em đã biết được mùi vi clan là thế nào
@ Quanvu và clan TH : Cám ơn về lời khuyên của anh, em đã ko train buff DE nữa mà đã train lùn để bắt đầu cuộc sống khác, em chỉ tiếc vì chút hiểu lầm mà em ko cùng sát cánh với anh xây dựng clan TH được, nhưng giờ dây nhìn clan TH mạnh như bây giờ em thật sư chúc mừng anh, anh quả là 1 leader giỏi từ con số 0 ( SUSU, babyblud, chicominhtoi, anhcaoqua, quanvu ... ) đã đat được nhìu thành tưụ như lúc này. Em vân còn giận anh lắm quanvu à ...Nhưng thôi, có lẽ anh đã đúng nhưng em mạn phép cho anh 1 lời khuyên dc ko, anh bớt đối xử với mem nguyên tắc quá nha, để ai vào clan TH cũng có ko khí thoải mái ko chut gò bó ...
@xxtherosexx : cam on Rose vi những gì Rose đã giúp mình, tuy đó là những thứ ko đáng giá dói với rose nhưng nó là những thứ quí giá đối với mình
@ lunmatday và clan Protect : ko hiẻu vì lí do gì mà lunmatday ra nước ngoài và sau đó là 1 người khác chơi, lunmatday em hận anh lắm bỏ bê clan ko chăm sóc, làm nó tan rã, nhưng cũng cám ơn sư che chở giúp đỡ em của anh.
@ tatayoung : xem nũa tui quen cám ơn ông, ông hiểu vì sao tôi chọn con bufftata để mua ko ( = adena chứ dung ko tata ) vì uy tín do ( mác hơn con buff 52 khác ) ^^.ông cứ cầm 1k7 iron ore cua toi mà xai ^^.tôi nghỉ rồi cũng ko dùng để làm gì
@ Vena : anh là người bạn lớn đầu tiên của em, anh đã giúp đỡ em nhìu lắm và ko tính toán như người khác. Em bít là em hơi trẻ con nhưng anh đừng để bụng nhé. Hãy ráng chăm sóc cho vợ con anh đừng mê game wa'. chúc anh vui...
@ qachphu : nhưng gì bức xúc em đã nói hết ra rồi, anh ko nhìn lầm ngươi đâu, chỉ vì chưa hiểu kĩ thôi, em nợ anh rất nhiều em bít, những gì em mượn anh em nhờ chi em gởi lai cho anh tất cả. em cám ơn tất cả những gì anh đã làm cho em, em sẽ ko bao giờ quên, em chưa dám nói em hiểu anh nhưng em khuyên anh 1 điều nhỏ, anh đặt mình vào vi trí của người khác để hiểu ho. Em ko phải là hang người chỉ bit ninh nọt bám váy kẻ khác, những gì người khác làm cho em em sẽ cố gắng đến dáp cả. Chúc anh vui.
@ Strongestman/Saomanhwedzay : Em là người kích thích va tao động lực cho anh lập clan CopperHead và xây dựng clan. Anh chỉ biết nói với em 1 điều thôi : cây Atuba là do Kimyen dap fail chú ai ko bao gio` dap, anh ko phải là người thich up enchant dau... mói lớp 8 hãy găng học đi, chọn bạn tốt mà chơi, it thơi gian thì choi it, ko can thiet bỏ tien mua acc dau. Chuc em mau lớn
@ All mem of CoopHead Clan : Thu 7 & CN này mình sẽ offline, mình nghỉ nhưng sẽ giao clan cho PROFIGHTER quản lí, acc dance sing buff buff orc sẽ do PRO,hiro,Robert,ele toàn quyền sử dụng, rieng dual sam cua PRO va bo avadon cua ele anh húa làm thì sẽ có gang sam cho anh em, còn hiro thi tu lo chan tay non ZUBEI di, het tien oi ^^. Ro rang san sach summon di, ro gop cho clan nhìu hon cả S mà S chua lam dc gi cho RO cũng áy náy lam. Can S giup gi thi goi DT cho S.
@ Char khaivy : sẽ do chi mình chơi kiếm tiến dổi sang 4x.
@ mình còn nợ nấn ai cái gì xin post len de bit còn giả cai nào mac cong wen thi hỏng bét
@ all : các bạn hãy chơi game vì niềm vui niềm đam mê với l2, và đừng quên nhiệm vu của mình trong đời sống thật. Hãy chân thành tin tưởng người mà mình xem là co thẻ tin tưởng dc, để có nhiều bạn bè...
@ LM BH va BA : mình chua bit gi nhieu chỉ nói 1 dieu nho nhỏ thôi, hãy lấy địch thủ làm động lực cho mình mạnh lên, đừng quá khích mà bất chấp thủ đoạn dành phần hơn ( cái vu hack ... ) khi nào LM BAcòn dc lòng dân chúng 1x thì đế chế BA còn mạnh, rút kinh nghiệm cho Mst thơi kì trước. BH hãy đoàn kết lai dẻ thế giới trở về 2 cực... Thế mới vui và hấp dẫn chứ...
Điều cuối cùng mình muốn nói là chúc các bạn mau đạt những ước vọng của minh trong game.Chúc vui.
Chúc anh Mynuong, lineage2, admin, thamlam và toàn thể anh chi trong BQT l2 nhiều sức khoẻ và sáng suốt để quản lí game ngày càng tốt hơn. Để l2 mãi là game hấp dẫn nhất ................................
tạm biệt
Hy vọng girlfriend của bạn đọc và hiểu.
Cuộc sống thật và ảo điều phải chừng mực. Cái gì quá cũng không tốt

Selfcontrol.
Reply With Quote
Cũ 21-03-06, 12:23 PM
tuananhhung123's Avatar
tuananhhung123 tuananhhung123 is offline
Tiền bối

chao tam biet khaivy ,du sao tuan cung mong 1 ngay khaivy quay lai nha
Cũ 21-03-06, 01:02 PM
nhan1709 nhan1709 is offline
Khách

CHÀO BẠN>>>>>>>MONG BẠN GẶP NHIỀU MAY MẮN NHÉ.......cố gằng chơi lại
Reply With Quote
Cũ 21-03-06, 01:09 PM
buff100's Avatar
buff100 buff100 is offline
Cao nhân

Thật đáng tiếc.
Đây là 1 tổn thất lớn đối với 1x.

Mặc dù ko quen bít, cũng chăng bao giờ train chung, thậm chí chưa bao giờ mua ss ( ai bỉu bán mắc làm chi ) nhưng thật sự rất lấy làm tiếc. Chợ Giran mà vắng lùn KV thì cũng thấy thiếu thiếu cái gì ấy.

@ Khaivy
Chung qui lại thì cũng vì KV ko cân đối giữa thực và ảo nên mới như vậy. Ko phải chỉ có KV mà tôi biết nhiều người khác cũng như vậy. Hy vọng các bạn đó lấy KV làm gương mà cân đối thời gian hợp lý hơn.

20 tuổi, chia tay bạn gái => chia buồn với bạn. Nhưng mà, buồn 1 lát thôi nhé. Chuyện đó quá ư là bình thường. Khi người ta càng lớn người ta sẽ càng quen với chuyện này. Quen đến mức giống như tôi , đúng hệt như câu:" ty đến e ko mong đơị gì/ ty đi e ko hề hối tiếc". Bạn hãy cảm thấy vui vì bạn hơn được nhiều người rồi đó.

Chuyện Đoàn của bạn, ko bít các bạn khác nghĩ thế nào, riêng tôi thì bạn vứt quách đi cho đỡ mất thì giờ. Toàn những chuyện hình thức, không thực tế, sáo rỗng, chủ quan, duy ý chí, chỉ làm thần tượng được trong mắt mấy đứa trẻ con. Sinh hoạt đoàn thì thà chơi l2 còn có ích hơn.

Cuối cùng, xin chia buồn với bạn, KV.
Reply With Quote
Cũ 21-03-06, 01:40 PM
vsdotnet03 vsdotnet03 is offline
Khách

Bạn khaivy ơi ,nhưng điều tâm sự của bạn rất thực tế, game này đã làm bạn rất mất nhiều thời gian lẫn bạn bè và tiền bạc, điều này làm cho bạn bỏ game lineage là điều hoàn toản đúng đắng. Đó là cũng lý do tại sao đa số nhiều người cho Server Rate cao để họ không mất quá nhiều thời gian thực của uộc sống của họ, bởi vậy server 4x lúc nào cũng đông. Bạn cũng có thể chơi vào thứ bảy hay chủ nhật gì đó, cũng giống như mình vậy chơi server 4x cả 9 đến tháng mà lvl còn thấp vì phải bận đi làm để kiếm tiền. Thôi dẫu sao cũng chúc mừng thoát khỏi thế giới ảo đã đốt quá nhiều thời gian.
Reply With Quote
Cũ 21-03-06, 03:41 PM
nguoiyeudau nguoiyeudau is offline
Khách

khải vy ơi đừng ra đi chứ . Hãy suy nghĩ lại đi mặc dù tui ghét ông ( bán đồ mắc quá ) nhưng vì bạn tui trong clan ông , nó nói với tui rằng tuy ông bán đồ thì hơi đắt nhưng vì ông chĩ vì clan của mình thôi , ông rất tốt với member . Đừng nghĩ L2 nhá
Reply With Quote
Cũ 21-03-06, 03:43 PM
dontksme1506's Avatar
dontksme1506 dontksme1506 is offline
Tiền bối

á thằng ku bỏ L2 à?Kiếm lại anh bộ compo và cái chân đã T_T.Dc thì ok...ko dc thì thôi.Ko sao.Ráng học nha ku.Rồi sắp xếp thời gian come back L2.
Chỉ là một người đã chán....Rồi Đi... !
Reply With Quote
Cũ 21-03-06, 04:35 PM
Katy-Katy's Avatar
Katy-Katy Katy-Katy is offline
Cao nhân

Hic

Nhớ ai như nhớ thuốc lào, đã chôn điếu xuống lại đào điều lên. Đã quyết tâm nghỉ L2vh mấy lần rồi mà không được, giờ thì phải sống chung với nó vấn đề là phân chia thời gian thế nào cho hợp lý thôi.
Reply With Quote
Trả lời

Công cụ hỗ trợ

Quyền hạn