Lineage 2 Vietnamese Edition  
Đây là diễn đàn cũ, chỉ có thể xem. Để tham gia thảo luận, các bạn vui lòng vào http://l2vn.com/forum

Quay lại   Lineage 2 Vietnamese Edition > Góp ý > Góp ý dịch thuật
FAQ VB Image Host Danh sách thành viên Lịch Đánh dấu đã đọc diễn đàn

Góp ý dịch thuật Góp ý về việc dịch Lineage II

Trả lời

Công cụ hỗ trợ
Cũ 30-10-05, 01:25 PM
evaly's Avatar
evaly evaly is offline
Khách

Mặc định 1 lỗi nhỏ nhưng wan trọng

tui k biết mọi người thì sao nhưng tui thì chơi game ít khi coi hướng dẫn nên.

mà tui sợ nhất q buff human tía má ơi nó kê qua phế tích trong hướng dẫn k nói phế tích mà nói tên tiếng anh mà trong bản đồ thì tên tiếng việt k biết đường tìm luôn hix k chỉ q 20 mà mấy q khác cung thế tui thua

mà trong q20 đó cái vụ tìm char cuối cùng đó tên k đúng sao tui tìm dc wa ma /vitri nè hix k nhờ ng khác chỉ tới mai tui làm xong chưa k biết nữa

tui chỉ muốn nói tên có thay thì thay hết k nên chổ này thay chổ kia k khổ lắm

k thì All eng còn hơn
Reply With Quote
Cũ 01-11-05, 01:08 PM
thitboxaolan thitboxaolan is offline
Khách

Mặc định Ðề: 1 lỗi nhỏ nhưng wan trọng

không thấy admin nói là không nên tham gia khi co một số Q vẫn còn tiếng Anh à.Người ta còn đang dịch tiếp mà
Reply With Quote
Cũ 09-11-05, 07:34 PM
evaly's Avatar
evaly evaly is offline
Khách

thế có thấy tui nói về chuyện q20 à mà mấy cái đó ai không biết nhưng tui thấy nó còn dể coi hơn khi dịch nữa vì dịch xong mở bản đồ á á á XXXXX nó nằm ở đâu bản đồ tiếng việt không hà. không thấy cái tên tiếng anh đó.

muốn khóc đó tui có ý kiến chẳng thà địa danh để tiếng anh hết hay trong phần giao q mọi người siêng thì mở ngoặc thêm dòng nghĩa phái sau chứ vụ này chịu

tui wen coi tiếng việt giờ tên mấy cái khu vực tiếng anh tui chết như phế tích đau khổ đó tên tiếng anh là gì biết chết liền.
Reply With Quote
Cũ 10-11-05, 12:30 AM
dinhxuanthu dinhxuanthu is offline
Khách

Éc éc Q buff human lvl 20 mà không làm được. Nếu không làm được thì share pass tui làm cho, không sợ lấy mất đồ đâu, tui làm xong Q rùi thông báo cho ông biết rùi ông đổi pass là vừa.
Reply With Quote
Cũ 11-11-05, 03:49 PM
evaly's Avatar
evaly evaly is offline
Khách

Đọi u á tui lm xong lu r tui ch n v d thui m sao ai cng ni chun ngu wá ậy n k hu g ết ậy tro
Reply With Quote
Cũ 12-11-05, 07:30 AM
qben11 qben11 is offline
Khách

chời nói tiếng gì vậy.. hiểu chắc chết liền, làm ơn lần sau có post thì một là post tiếgn Việt không dấu 2 là post đúng cách chứ như thế này nguyên chuyện dịch cũng ko đc..
Reply With Quote
Cũ 12-11-05, 07:38 AM
mr_salem1607's Avatar
mr_salem1607 mr_salem1607 is offline
Đại cao thủ

Ko thể đổ lỗi cho bạn là do bạn ko rành tiếng Anh đc, nhưng cũng không thể đổ tội rằng server lỗi dịch thuật đc. Đã rất nhiều người làm Q nhưng ko ai kêu............

Tuy nhiên tôi cũng góp ý 1 chút về Q lv40 của assassin, có 2 con đg, 1 la abyss walker, 1 là phantom ranger(mọi chỉ dẫn đều ghi là như vậy)......T__T...........Nhưng trong game thì lại là phantom ranger và shadow stalker<=============Tôi tưng khóc ra máu vì cái lỗi dịch này khi lần đầu làm Q chang class(hồi đó noob lắm, ko biết làm Q, phải đọc hướng dẫn, web thì ko hề thấy class shadow stalker đâu)

Đến gần đây vô gặp trưởng giáo thì vẫn vậy, hi vọng admin chú ý để newbie đỡ gặp phức tạp khi chơi
Reply With Quote
Cũ 12-11-05, 12:06 PM
clarious's Avatar
clarious clarious is offline
Đại cao thủ

Cái tên 2 class AW và PW hình như trong bản prelude là khác,shadow stalker và stealth sentinel cơ,cái lỗi này là do Nc Soft ko chịu kiểm tra lại hết tất cả các đoạn hội thoại đây mà ^_^,ngoài ra con BD còn có tên là dark gladiator nữa cơ.(tôi thấy thích cái tên của prelude hơn,tên AW và PW ko hay lắm )
Reply With Quote
Cũ 17-11-05, 11:09 AM
tinhchaugiang
Guest

trong Q20 buff human Hướng dẫn làm quest tìm "Lionel" trên đảo talking island??? thực ra tên sai, nên khi taget ko được
Reply With Quote
Cũ 17-11-05, 11:50 AM
moonlightnt moonlightnt is offline
Khách

Chính xác là tên gốc của NPC đó là Lionel nhưng đã bị edit thành Lemoniel. Đề nghị admin sửa chữa lại cho đúng tên để tiện cho việc làm Q và tra cứu
Reply With Quote
Trả lời

Công cụ hỗ trợ

Quyền hạn