Lineage 2 Vietnamese Edition  
Đây là diễn đàn cũ, chỉ có thể xem. Để tham gia thảo luận, các bạn vui lòng vào http://l2vn.com/forum

Quay lại   Lineage 2 Vietnamese Edition > Loài > Tổng hợp
FAQ VB Image Host Danh sách thành viên Lịch Đánh dấu đã đọc diễn đàn

Tổng hợp Thông tin chung về các loài, không phải chỉ của riêng ai

Trả lời

Công cụ hỗ trợ
Cũ 19-12-08, 12:57 AM
TKH1304's Avatar
TKH1304 TKH1304 is offline
Siêu Cao Thủ

Mặc định Re: Chơi L2VH, làm sao để mạnh và hem nghèo ^^

Góp ý thêm về vụ xăm mình cho các class DD:
-DEX ảnh hưởng khá nhìu chỉ số (atk.spd, spd, chính xác, né, kháng root/slow (ko rõ nó chuyển qua MEN hay chưa), tỉ lệ đỡ khiên, tỉ lệ đâm trúng của dao, tỉ lệ ra đòn trí mạng). Theo tôi quan sát thì nhìu người ngại - DEX nên họ chuyển sang - CON hay - STR
-Thực tế, trừ khi bạn là dagger/ranger mới cần DEX cao vì: Dagger cần DEX để đâm skill dễ trúng hơn và quay skill nhanh hơn, Ranger cần DEX để spd cao hơn dễ kite và bắn nhanh hơn, và điểm chung là cả 2 dòng này đều cần DEX cho chính xác+né+tỉ lệ trí mạng
-DEX cũng ảnh hưởng đến class xài khiên chính như Tanker hay xài thêm khiên cho có (lùn chẳng hạn) vì nó ảnh hưởng tỉ lệ đỡ khiên.
-Các class DD như Gla, Tyrant, Warlord... ko nên quan trọng hóa DEX, mà nên chú tâm vào STR hay CON. Vì DEX tuy ảnh hưởng nhìu chỉ số nhưng các class DD trên lại ko có dùng chỉ số gì trọng yếu cả vì:
+Đỡ khiên - ko, đa phần DD thích cầm vũ khí 2 tay
+Blow dính - ko, ko có DD nào đâm skill
+Né và chính xác - đa phần DD mặc heavy, cả tyrant nếu mặc light là chính cũng ko nên quan tâm né vì DEX tyrant thấp sẵn (tyrant mặc light sẽ dc + spd)
+Tỉ lệ trí mạng - Nếu - 9 DEX cũng ko ảnh hưởng nhìu lắm (mất cỡ 10)
+Spd - Nếu train ở chỗ rộng thì spd thấp có thể khá mất thời gian để di chuyển từ mob sang mob, nhưng phát huy tốt nhất cho chỗ rộng ko phải DD mà là ranger và nuker nhờ đánh từ xa dc, đỡ mất công di chuyển. DD rùa sẵn như Des thì nên chọn chỗ hẹp như hầm mộ hoặc nơi mob khá gần nhau.
+Atk.spd: Tyrant thì miễn bàn, khó có ai đánh nhanh hơn nó. Có ảnh hưởng đến tốc độ tái sử dụng skill nhưng thường DD nên trọng mạnh hơn là nhanh

-Theo mình, DD cần STR và CON hơn DEX vì:
+STR:
*P.atk cao = đánh thường + ra đòn hiểm + đâm skill mạnh hơn = kill mob nhanh hơn, đặc biệt nếu DD đó dùng skill tăng thêm p.atk. T
*Tỉ lệ ra Skill Mastery: (học ở lv77), x2 thời gian tác dụng hoặc có thể bỏ qua thời gian delay của skill, bạn có thể vất vả nếu Frenzy hay Guts của Des từ 90s -> 180s, hay Des có thể bỏ túi 2 cái Battle Roar nếu hên. STR cũng giúp kháng các debuff giảm p.atk
+CON: DD nên tối ưu hóa CON vì lợi thế lớn:
*Max hp/cp: Buff tăng max hp như Bless the Body, Prophecy of Fire... và SA weapon Health sẽ cho max hp cao hơn -> có thể chịu dc nhìu hit hơn trc khi die. Và skill hồi hp theo % như Restore Life, Battle Roar... cũng sẽ hồi dc nhìu hp hơn. Ranger, dagger có thể lấy mạng kẻ thù trong điều kiện ít hp/cp, nhưng 1 DD lại cần nhìu thời gian hơn nên sống dai chừng nào hay chừng đấy. Và Tyrant và Des là 2 class cần hp thấp để xài dc skill khủng đấy
*Kháng stun: ko gì khó chịu hơn việc bạn đang đánh ngon trớn mà bị stun. 10s của stun đủ để bạn tiễn 1-2 player lên đường (nếu bạn đủ mạnh), nhưng cũng đủ bạn lên dĩa. Giảm thiểu khả năng bị stun luôn ko thừa
*Weight: mang dc nhìu đồ hơn = ít quay về làng lấy thêm tiếp tế, và cũng giúp vận chuyển nếu có người cần thêm
*Kháng Bleed/Poison: 2 skill DoT (đốt hp theo thời gian) trừ pvp và mob xài thì mass pvp ít ai xài. Nhưng có hơn ko mà bạn

-1 số kiểu xăm mình biết dành cho DD:
+5 STR - 5 DEX: cho train là chính
+5 CON - 5 DEX: cho pvp/pk là chính
+4 STR +5 CON - 9 DEX: chậm mà chắc, lì lợm và mạnh mẽ, thiên về pvp/pk hơn train
+5 STR +4 CON - 9 DEX: ít lì hơn nhưng mạnh hơn 1 chút, vẫn chậm, thiên về train hơn pvp/pk
Để nguyên cũng là ý kiến hay cho Fighter, vì xăm thật chất để:
+tối ưu hóa ưu điểm nhưng cũng làm tăng khuyết điểm
+Giảm thiểu khuyết điểm nhưng cũng làm yếu đi ưu điểm (tuy nhiên, Nuker/Buffer và cả Summoner thì vô tư - STR +DEX +CON vì STR ko ảnh hưởng đến các class này)

@dark: bài hơi dài và loằng ngoằng nên nếu có bị lạc đề thì cho xin lỗi nhé. vì mình thấy có nhìu người hơi quan trọng hóa DEX và xem nhẹ CON/STR

Yesterday is History,
Tomorrow is a Mystery,
Today is a Gift,
which is why we call it The Present of Life
Reply With Quote
Cũ 30-12-08, 09:45 AM
_LoveSick_'s Avatar
_LoveSick_ _LoveSick_ is offline
Khách

Sao ko ai nhắc tới Wacryer nhỉ ?
Tui thấy con buff orc này cũng rất hay đấy chứ. Nó rất tiện cho những ai train tank mà chỉ log đc 2 hay 3 acc. Nó có đầy đủ hầu hết các skill buff của pp và se hợp lại (có vampire), đặc biệt skill chant of victory của nó cũng mạnh lắm chứ (có điều thời gian tái sử dụng khá lâu).
Cũ 03-01-09, 08:14 PM
lordcharmed's Avatar
lordcharmed lordcharmed is offline
Lưu dân

bài này khá bổ ích cho newbie, tuy C4VH đã đi vào thoái trào, nhưng đợt up sv tới, nếu có mở sv mới thì đây sẽ là 1 topic vô cùng đáng giá.
Góp ý thêm về khoản kiếm chác: 1 char lùn spoil và 1 char lùn chế sẽ là 1 bắt đầu đầy khôn ngoan cho những người mới chơi, vì ai cũng hiểu nếu được đầu tư thì 1 char mới sẽ nhanh chóng đạt lv cao, vì vậy trước khi bạn định sống chung thủy với 1 class nào đó, hãy đi "lăng nhăng" với các bé nùn xinh xắn đáng yêu và cần mẫn, ở mức lv 40 thì các bé nùn sẽ là cỗ máy kiếm tiền của bạn, và khi đã có những rec tối cần thiết cho kiếm tiền: các rec chế ss, thì bạn có thể bắt đầu với class hằng ao ước của mình. Đa số máy móc bây giờ đều có thể log 2 acc (có thể move hơi lâu, bị lag những vẫn chơi được tốt), treo 1 acc bán ss, acc còn lại train lv sẽ giúp bạn "phát triển đầy đủ" cả về tinh thần và vật chất
Reply With Quote
Cũ 25-10-11, 12:12 PM
HeoMeo HeoMeo is offline
Khách

bạn ơi cho minh hỏi làm sao có dc con pet vậy.mình chới sever nước ngoài wen rùi nên ko biết.
Reply With Quote
Cũ 28-10-11, 02:51 PM
BlackStorm BlackStorm is offline
Đệ tử

lv 15 thì bạn cỏ thể lam Q nhận sói về nuôi ở làng gludin chỗ ng nuôi thú.Và hình như lv 25,26 bạn có thể nhận Q người nuôi thú gludio,dion,giran để nhận mấy con pet dễ thương.nếu bạn có clan hall thi k phải làm Q cung có thú nuôi.Lv 35 bạn nhận Q ở người nuôi thú Giran để làm Q nhận 1 pé rồng nho nhỏ .Chúc bạn nuôi nhiều thú!!!
Reply With Quote
Trả lời

Công cụ hỗ trợ

Quyền hạn